Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
xcvxcvxcv

Đọc tên mình theo tiếng Hàn nào !Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Tue Nov 23, 2010 8:09 am
Đọc tên mình theo tiếng Hàn nào ! Bgavatar_06
Đọc tên mình theo tiếng Hàn nào ! Bgavatar_01Đọc tên mình theo tiếng Hàn nào ! Bgavatar_02_newsĐọc tên mình theo tiếng Hàn nào ! Bgavatar_03
Đọc tên mình theo tiếng Hàn nào ! Bgavatar_04_newLu Luv SHINeeĐọc tên mình theo tiếng Hàn nào ! Bgavatar_06_news
Đọc tên mình theo tiếng Hàn nào ! Bgavatar_07Đọc tên mình theo tiếng Hàn nào ! Bgavatar_08_newsĐọc tên mình theo tiếng Hàn nào ! Bgavatar_09
[Thành viên] - Lu Luv SHINee
member
Đọc tên mình theo tiếng Hàn nào ! Vide

Bài gửiTiêu đề: Đọc tên mình theo tiếng Hàn nào !
http://vn.360plus.yahoo.com/bagia_hatrock

Nguồn : Http://11a3-k53.4rumer.com/t99-topic

Tiêu Đề : Đọc tên mình theo tiếng Hàn nào !

[10a3 Pro] - THPT Vĩnh Linh

--------------------------------------------------
Các bạn dựa theo mấy mẫu sau đọc xem tên mình như thế nào nhé !!! Các này hôk biết đúng hôk nhưng cứ thử xem...hay phết

Đây chỉ là trò nghịch dựa theo tháng ngày của nước mình mà sinh ra các tên đó thôi. Nếu thjk có thể dùng, chưa chắc đã đúng bố mẹ đặt tên cho con đâu nhất thiết dựa theo ngày tháng, người ta còn dựa vào nhìu yếu tố khác như tướng người, hoàn cảnh, ước mơ của cha mẹ mà đặt nữa ^^.
I. Họ: Họ theo tiếng Hàn chính là số cuối cùng trong năm sinh của bạn
( hề hề ..............cả lớp miềng đều họ Kang )

VD: Tau sinh năm 1995..thì số cuối của tớ là : Kang

- 0: Park
- 1: Kim
- 2: Shin
- 3: Choi
- 4: Song
- 5: Kang
- 6: Han
- 7: Lee
- 8: Sung
- 9: Jung

II. Đệm: Tên đệm trong tiếng Hàn chính là tháng sinh của bạn.VD: Tau sinh tháng 3 , tên đệm của tớ là Je
- 1: Yong
- 2: Ji
- 3: Je
- 4: Hye
- 5: Dong
- 6: Sang
- 7: Ha
- 8: Hyo
- 9: Soo
-10: Eun
- 11: Hyun
- 12: Rae

III: Tên: Chính là ngày sinh của bạn. VD: Tau sinh ngày 17 , tên của tớ là: Ah
- 1: Hwa
- 2: Woo
- 3: Joon
- 4: Hee
- 5: Kyo
- 6: Kyung
- 7: Wook
- 8: Jin
- 9: Jae
- 10: Hoon
- 11: Ra
- 12: Bin
- 13: Sun
- 14: Ri
- 15: Soo
- 16: Rim
- 17: Ah
- 18: Ae
- 19: Neul
- 20: Mun
- 21: In
- 22: Mi
- 23: Ki
- 24: Sang
- 25: Byung
- 26: Seok
- 27: Gun
- 28: Yoo
- 29: Sup
- 30: Won
- 31: Sub

Vậy tên của tau lÀ:Kang Je Ah

Hay hôk...các bạn thử nhé

Have fun ~~!

------------
Cr:http://www.360kpop.com/f/threads/6532-doc-ten-minh-theo-tieng-Han-nao-

Tue Nov 23, 2010 9:18 am
Đọc tên mình theo tiếng Hàn nào ! Bgavatar_01Đọc tên mình theo tiếng Hàn nào ! Bgavatar_02_newsĐọc tên mình theo tiếng Hàn nào ! Bgavatar_03
Đọc tên mình theo tiếng Hàn nào ! Bgavatar_04_newpElEmKutEĐọc tên mình theo tiếng Hàn nào ! Bgavatar_06_news
Đọc tên mình theo tiếng Hàn nào ! Bgavatar_07Đọc tên mình theo tiếng Hàn nào ! Bgavatar_08_newsĐọc tên mình theo tiếng Hàn nào ! Bgavatar_09
[Thành viên] - pElEmKutE
member

Bài gửiTiêu đề: Re: Đọc tên mình theo tiếng Hàn nào !

ĐẰNG SAU ĐÔI BÀN TAY LÀ NHỮNG GÌ...!!!

Có lẽ theo suốt cuộc đời này, tôi sẽ không quên được nỗi ám ảnh về một bàn tay ngày ngày mân mê từng viên phấn trắng trên bục giảng, từng một thời đi qua khói lửa và giờ đã tàn tạ đến thế!!!
Một đứa học trò mới bước vào lớp 1, còn quá non nớt và vụng dại để đón nhận cái cảm giác khô rát và thô sần khi chính bàn tay của "người mẹ hiền ở lớp" áp đều đều nắm lấy đôi cánh tay mềm mỏng, bé nhỏ của mình...

Ngày đầu tiên đến trường, đưa cặp mắt sợ hãi nhìn bạn bè, giật thốt mình nếu có ai đó nói to một tí, trong hàng chục đứa trẻ ngày hôm ấy, cô đã xòe đôi bàn tay, dụi dàng đón lấy tôi!!! Nhưng bất giác, tôi khóc ré lên khi tay cô vừa đưa ra chạm phải tay mình. Một bàn tay thô ráp, cứng và nổi cộm lên từng mảng da sần sùi. Cô lặng lẽ thu tay vào trong.

Còn tôi, suốt cả ngày hôm ấy, mang về nhà hình ảnh đầu đời về một lớp học. Có đôi bàn tay lạ hoắc?! Nỗi ám ảnh và sợ hãi đến nỗi tôi sợ phải đến lớp vì đến lớp là phải gặp... đôi bàn tay ấy, dù ánh mắt trong veo của cô luôn mỉm cười dịu dàng đón tôi trước cổng lớp đầu mỗi buổi học.

Phải đến cả tuần sau đó, tôi mới có đủ cam đảm để gần gũi cô, tuy luôn cố né tránh, dè chừng một va chạm dù nhỏ nhất. Bất kể cái gì cô đưa, tôi đều ngoan ngoãn đón nhận nếu cô đã kịp đặt nó xuống một vị trí nào đó trước khi tay tôi với lấy.

Có lẽ giữa tôi và cô sẽ luôn duy trì hình thức giao tiếp ấy nếu không có một ngày... Ngày tôi cùng chúng bạn lăng xăng chạy nhảy trong sân trường thì vấp ngã sóng xoài, tôi đổ nhào xuống nền gạch, thấy có gì đó ươn ướt nơi đỉnh đầu... Có tiếng chân người chạy tới, một bàn tay đỡ lấy tôi... Rồi tôi chẳng hay biết gì nữa...

Lúc tỉnh dậy, lại bàn tay lúc nãy áp sát má tôi, vân vê từng sợi tóc con con... Giật thốt mình, tôi trố mắt nhìn cô!

-"Đừng sợ con, cô không làm con đau chứ?"

Tôi khẽ lắc đầu. Hình như đoán được nỗi sợ hãi trong mắt tôi, ngước nhìn xa xăm, cô nói tiếp: "Xin lỗi con, cô đã không giữ được đôi tay lành lặn cho đến ngày trở về, để bây giờ... giá như, chiến tranh...". Và rồi nước mắt lăn dài, nhỏ xuống, nóng hổi trên đôi gò má xương xẩu...

Tâm hồn thơ bé của đứa trẻ lên bảy ngày ấy nào đã hiểu gì về cái gọi là "Chiến tranh"?! Chỉ biết rằng có bàn tay nhỏ cũng đang cựa quậy, nhẹ nhàng xiết chặt giữa đôi tay lớn.

Rồi cũng chính đôi tay ấy đưa tôi vào cấp 2. Tạm biệt lớp học của cô, tôi bước vào đời học trò tuổi mộng với hành trang là những vết bỏng còn mãi in dấu nơi một bàn tay.

Hết cấp cấp 2, rồi sang thời phổ thông. Tôi luôn đi tìm lời giải mã cho đôi tay ấy!!! Ở đó, có cái gì đó thật thô ráp, cứng và chai lì nhưng đồng thời cũng chính là một sức bật buộc con người ta phải vươn lên mà tôi không tài nào cắt nghĩa nổi!

Tuổi biết buồn và biết mộng. Đã có lần tôi mơ tưởng và hình dung ra đôi bàn tay mềm mại của mẹ ở nhà hay vuốt lên tóc tôi, mềm và suôn đều. Cảm giác thật khác! Kể cả để cho tâm hồn mình bay bổng lạ thường nhớ nhớ thương thương nghĩ đến cả đôi tay của..người bạn gái sau này. Chắc có tồi thì cũng mong sẽ chẳng đừng quá thô ráp...như tay cô bây chừ? Song, vẫn cứ mong người ấy có trái tim... không được khác trái tim cô! Trái tim luôn làm cho tôi có cảm giác được yêu thương vô bờ bến.

Năm tháng dần trôi. Tuổi thơ tôi cũng lớn lên theo miền ký ức năm nào. Giờ đây, khi đã chạm đến với những cửa ngõ quanh co khúc khuỷu của cuộc đời, tôi mới vỡ lẽ ra rằng: "Đôi bàn tay con người ta chỉ đẹp khi biết làm những việc có ích.Và cô - người có đôi tay mượt mà nhất - đã vỗ về, nâng niu những đôi tay khác lớn lên và đẹp đẽ".

Tuổi thơ, cánh diều giấy ngày xưa và hồi ức về. Cô bây giờ trong tôi là đã bài học vỡ lòng đầu tiên...có khái niệm về một "Bàn tay đẹp"!!!

Xin gửi lời tri ân đến cô - người giáo viên mà tháng ngày xa cách, đứa học trò vụng dại là tôi đã không biết quay về tìm lại lối xưa khi chưa kịp quá muộn màng...

Đêm đông trở gió, lật đôi bàn tay mình lên để cố dòm qua lại. Dòm thấy gì trong đó?! Phải chăng, "Đằng sau đôi bàn tay là gì? Là không thấy gì cả". Đúng như người ta vẫn thường nói. Ngày ấy, tôi đã không thấy một trái tim hừng hực lửa yêu thương đằng sau đôi bàn tay sần sùi, thô ráp...

Tue Nov 23, 2010 9:31 am
Đọc tên mình theo tiếng Hàn nào ! Bgavatar_04_newAdminĐọc tên mình theo tiếng Hàn nào ! Bgavatar_06_news
[Thành viên] - Admin
Admin

https://11a3-k53.forumvi.com

rứa tên tau là " Kang Ha Neul " àk ^^!~ Hài. Hương ơi tau muốn đổi tên là " Pack ju soon " hay " Kêsukê honda " thì làm răng đây sieunhan sieunhan sieunhan

Tue Nov 23, 2010 7:45 pm
Đọc tên mình theo tiếng Hàn nào ! Bgavatar_04_newLu Luv SHINeeĐọc tên mình theo tiếng Hàn nào ! Bgavatar_06_news
[Thành viên] - Lu Luv SHINee
member

http://vn.360plus.yahoo.com/bagia_hatrock

con yến này hâm quá thể !
đây là 2pic đọc tên mình theo tiếng hàn mờ ............đề nghị up đúng nơi cái coi... tucgian

vô đây cm thì cm chơ bài thì up chỗ # nhá ! trong 4r thiếu j` chỗ
@ hải : rừa thì vẹ mẹ mi đặt lại tên mi là ok mà ............ kinhcan chuyện nớ mà cũng đi hỏi tau.. stress . kiki

Thu Nov 25, 2010 4:44 pm
Đọc tên mình theo tiếng Hàn nào ! Bgavatar_04_newAdminĐọc tên mình theo tiếng Hàn nào ! Bgavatar_06_news
[Thành viên] - Admin
Admin

https://11a3-k53.forumvi.com

thôi. kon yến hắn post nhầm ý mà. đừng chửi hắn tự ái hôm sau ko post nữa. thatvong . ngày sinh răng mà đặt lại được mi. hjx suysup

Fri Dec 03, 2010 9:03 am
Đọc tên mình theo tiếng Hàn nào ! Bgavatar_04_newSmileĐọc tên mình theo tiếng Hàn nào ! Bgavatar_06_news
[Thành viên] - Smile
member

ặc...Kang Ha Bin...răng giống tên kon trai ri trời! thatvong

Đọc tên mình theo tiếng Hàn nào ! Bgavatar_04_newĐọc tên mình theo tiếng Hàn nào ! Bgavatar_06_news
[Thành viên] - Sponsored content

Đọc tên mình theo tiếng Hàn nào !

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
* Viết tiếng Việt có dấu, là tôn trọng người đọc.* Chia sẻ bài sưu tầm có ghi rõ nguồn, là tôn trọng người viết.* Thực hiện những điều trên, là tôn trọng chính mình.
-Nếu chèn smilies có vấn đề thì bấm A/a trên phải khung viết bài